chọn hướng bếp theo tuổi
![Hướng bếp tốt cho nam tuổi 1944](https://cdn1z.reatimes.vn/zoom/552_345/mediav2/media_old/media/uploaded/81/2019/03/12/bep-90-reatimes-1552376696.jpg)
Hướng bếp tốt cho nam tuổi 1944
Phong thủyNam tuổi 1944 thuộc Tây tứ mệnh, vì vậy cần đặt bếp tọa Đông hướng Tây để được hướng tốt Thiên y và hóa giải được điều xấu của cung Họa hại.
![Tuổi 1943 đặt bếp hướng nào tốt?](https://cdn1z.reatimes.vn/zoom/552_345/mediav2/media_old/media/uploaded/81/2019/03/12/bep-91-reatimes-1552376194.jpg)
Tuổi 1943 đặt bếp hướng nào tốt?
Phong thủyNguyên tắc đặt bếp là tọa hung hướng cát, nên người tuổi 1943 – Quý Mùi hướng bếp tốt là Đông Nam vì được Diên niên; đồng thời hóa giải được điều xấu của Ngũ quỷ ở phương Tây Bắc.
![Nữ tuổi 1944 đặt bếp thế nào để được tọa hung hướng cát?](https://cdn1z.reatimes.vn/zoom/552_345/mediav2/media_old/media/uploaded/81/2019/03/12/bep-89-reatimes-1552376963.jpg)
Nữ tuổi 1944 đặt bếp thế nào để được tọa hung hướng cát?
Phong thủyNữ tuổi Giáp Thân – 1944 đặt bếp tọa Tây hướng Đông sẽ đón được khí tốt là Diên niên và hóa giải được điều xấu của Lục sát, biến hung thành cát.
![Nam tuổi 1945 đặt bếp hướng nào tốt?](https://cdn1z.reatimes.vn/zoom/552_345/mediav2/media_old/media/uploaded/81/2019/03/12/bep-86-reatimes-1552377376.jpg)
Nam tuổi 1945 đặt bếp hướng nào tốt?
Phong thủyNam tuổi Ất Dậu - 1945 đặt bếp hướng Đông Nam sẽ được Sinh khí cực tốt. Không những thế, khi đó lại có tọa ở Tây Bắc nên hóa giải được điều xấu của Lục sát cho cả bếp và nhà.
![Tại sao nữ tuổi 1945 lại tránh đặt bếp hướng Đông Nam?](https://cdn1z.reatimes.vn/zoom/552_345/mediav2/media_old/media/uploaded/81/2019/03/12/bep-85-reatimes-1552377742.jpg)
Tại sao nữ tuổi 1945 lại tránh đặt bếp hướng Đông Nam?
Phong thủyNữ tuổi Ất Dậu – 1945 đặt bếp tọa Đông Nam hướng Tây Bắc sẽ được hướng tốt Diên niên và hóa giải được Tuyệt mệnh.
![Nữ tuổi 1946 đặt bếp hướng nào để được đại cát?](https://cdn1z.reatimes.vn/zoom/552_345/mediav2/media_old/media/uploaded/81/2019/03/12/bep-84-reatimes-1552378004.jpg)
Nữ tuổi 1946 đặt bếp hướng nào để được đại cát?
Phong thủyNữ tuổi Bính Tuất - 1946 đặt bếp hướng Tây sẽ được Sinh khí, tốt cho cả sức khỏe, tài lộc và đường con cái, lại được trường thọ.
![Tại sao nam tuổi 1946 nên đặt bếp tọa Tây hướng Đông?](https://cdn1z.reatimes.vn/zoom/552_345/mediav2/media_old/media/uploaded/81/2019/03/12/bep-83-reatimes-1552378226.jpg)
Tại sao nam tuổi 1946 nên đặt bếp tọa Tây hướng Đông?
Phong thủyNam tuổi Bính Tuất - 1946 mệnh Ly đặt bếp hướng Đông sẽ được Sinh khí là cung tốt nhất của Bát trạch, đồng thời hóa giải được điều rất xấu của Ngũ quỷ...
![Vì sao nữ tuổi 1947 nên đặt bếp hướng Tây Bắc?](https://cdn1z.reatimes.vn/zoom/552_345/mediav2/media_old/media/uploaded/81/2019/03/12/bep-82-reatimes-1552378443.jpg)
Vì sao nữ tuổi 1947 nên đặt bếp hướng Tây Bắc?
Phong thủyNữ tuổi Đinh Hợi – 1947 cung Đoài thuộc Tây tứ mệnh nên đặt bếp hướng Tây Bắc được Sinh khí là cung tốt nhất trong Bát trạch.
![Nam tuổi 1947 đặt bếp hướng nào tốt?](https://cdn1z.reatimes.vn/zoom/552_345/mediav2/media_old/media/uploaded/81/2019/03/12/bep-80-reatimes-1552378669.jpg)
Nam tuổi 1947 đặt bếp hướng nào tốt?
Phong thủyNam tuổi Đinh Hợi - 1947 mệnh Cấn đặt bếp hướng Tây Bắc sẽ được Thiên y chủ về sức khỏe, rất tốt. Đồng thời tọa ở Đông Nam sẽ thiêu đốt, hóa giải những điều xấu của Tuyệt mệnh, biến hung thành cát.
![Nữ tuổi 1948 đặt bếp hướng nào có lợi?](https://cdn1z.reatimes.vn/zoom/552_345/mediav2/media_old/media/uploaded/81/2019/03/12/bep-79-reatimes-1552378908.jpg)
Nữ tuổi 1948 đặt bếp hướng nào có lợi?
Phong thủyNữ tuổi Mậu tý - 1948 mệnh Cấn đặt bếp hướng Tây Bắc sẽ được Thiên y rất tốt. Được hướng này gia đình không bị bệnh tật, được trường thọ, tiền của tăng thêm, thịnh vượng, hạnh phúc, có quý nhân phù trợ.